ISL1
                                                           

Stjórnarrád Islands  1917 - 1944

Magnusson Magnusson 2 Eggerz Magnusson 3
Ţorlaksson Ţorhallsson Asgeirsson Jonasson
Jonasson 2 Thors Ţordarsson  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Fyrsta RÁĐUNEYTI  MAGNÚSSONAR

 4.1.1917- 25.2.1920

BREYTING 28.7.1917.

           

Forsćtis-og dómsmálaráđherra

Jón Magnússon

4.1.1917

-

25.2.1920

Fjármálaráđherra

Björn Kristjánsson

4.1.1917

-

28.8.1917

  Fjármálaráđherra

Sigurđur Eggertz

28.8.1917

-

25.2.1920

Atvinnumálaráđherra

Sigurđur Jónsson

4.1.1917

-

25.2.1920

AnnađĐUNEYTI  MAGNÚSSONAR

 25.2.1920 -  7.3.1922

BREYTING 20.1.1920

           

Forsćtis-og dómsmálaráđherra

Jón Magnússon

25.2.1920

-

7.3.1922

Fjármálaráđherra

Magnús Guđmundsson

25.2.1920

-

7.3.1922

Atvinnumálaráđherra

Pétur Jónsson

25.2.1920

-

20.1.1922

  Atvinnumálaráđherra

Magnús Guđmundsson

20.1.1922

-

7.3.1922

ĐUNEYTI  EGGERTZ

 7.3.1922 -  22.3.1924

BREYTING 18.4.1924

 

Forsćtis-og dómsmálaráđherra

Sigurđur Eggertz

7.3.1922

-

22.3.1924

Atvinnumálaráđherra

Klemens Jónsson

7.3.1922

-

22.3.1924

Fjármálaráđherra

Magnús Jónsson

7.3.1922

-

18.4.1923

  Fjármálaráđherra

Klemens Jónsson

25.2.1920

-

22.3.1924

Ţridja RÁĐUNEYTI  MAGNÚSSONAR

 22.3.1924 -  8.7.1926

Forsätis-og dómsmálaráđherra

Jón Magnússon

22.3.1924

-

23.6.1926

Fjármálaráđherra

Jón Ţórlaksson

22.3.1924

-

8.7.1926

Atvinnumálaráđherra

Magnús Guđmundsson

22.3.1924

-

8.7.1926

ĐUNEYTI  ŢORLÁKSSONAR

 8.7.1926 -  28.8.1927

Forsćtis- og fjármálaráđherra

Jón Ţórlaksson

8.7.1926

-

28.8.1927

Atvinnu- og dómsmálaráđherra

Magnús Guđmundsson

8.7.1926

-

28.8.1927

ĐUNEYTI  ŢORHALLSSONAR

 28.8.1927 -  3.6.1932

BREYTINGAR 7.3.1929,20.4.1931 og 20.8.1931

Forsćtisráđherra

Tryggvi Ţorhallsson

28.8.1927

-

3.6.1932

Atvinnumálaráđherra

Tryggvi Ţorhallsson

28.8.1927

-

20.4.1931

  Atvinnumálaráđherra

Sigurđur Kristinsson

20.4.1931

-

20.8.1931

   Atvinnumálaráđherra

Tryggvi Ţorhallsson

20.8.1931

-

3.6.1932

Dóms- og menntamálaráđherra

Jónas Jónsson

28.8.1927

-

20.4.1931

  Dóms- og fjármálaráđherra

Tryggvi Ţorhallsson

20.4.1931

-

20.8.1931

   Dóms- og menntamálaráđherra

Jónas Jónsson

20.8.1931

-

3.6.1932

Fjármálaráđherra

Magnús Kristjánsson

28.8.1927

-

8.12.1928

  Fjármálarádherra

Einar Árnason

7.3.1929

-

20.4.1931

   Fjármálaráđherra

Ásgeir Ásgeirsson

20.8.1931

-

3.6.1932

ĐUNEYTI  ÁSGEIRSSONAR

 3.6.1932 - 28.7.1934

BREYTINGAR 14.11.1932 og .23.12.1932

Forsćtis- og fjármálaráđherra

Ásgeir Ásgeirsson

3.6.1932

-

28.7.1934

Atvinnumálaráđherra

Ţorsteinn Briem

3.6.1932

-

28.7.1934

Dómsmálaráđherra

Magnús Guđmundsson

3.6.1932

-

14.11.1932

  Dómsmálaráđherra

Ólafur Thors

14.11.1932

-

23.12.1932

   Dómsmálaráđherra

Magnús Guđmundsson

23.12.1932

-

28.7.1934

Fyrsta RÁĐUNEYTI  JÓNASSONAR

 29.7.1934 - 18.11.1941

F+A+SJ

BREYTINGAR 2.4.1938 og 17.4.1939

.

Forsćtis-og dómsmálaráđherra

Hermann Jónasson

f

28.7.1934

-

18.11.1941

Fjármálaráđherra

Eysteinn Jónsson

f

29.7.1934

-

17.4.1939

  Fjármálaráđherra

Jakob Möller

sj

17.4.1939

-

18.11.1941

Atvinnumálaráđherra

Haraldur Guđmundsson

a

29.7.1934

-

20.3.1938

  Atvinnumálaráđherra

Skúli Guđmundsson

f

2.4.1938

-

17.4.1939

   Atvinnumálaráđherra

Ólafur Thors

sj

17.4.1939

-

18.11.1941

Viđskiptamálaráđherra

Eysteinn Jónsson

f

17.4.1939

-

18.11.1941

Félags- og utanrikismálaráđherra

Stefán Joh.Stefánsson

a

17.4.1939

-

18.11.1941

AnnađĐUNEYTI  JÓNASSONAR

 18.11.1941 - 16.5.1942

F+SJ+A

Forsćtisráđherra

Hermann Jónasson

f

18.11.1941

-

16.5.1942

Landbúnađar-og dómsmálaráđherra

Hermann Jónasson

f

18.11.1941

-

16.5.1942

Utanríkis-og félagsmálaráđherra

Stefán Joh.Stefánsson

a

18.11.1941

-

17.1.1942

Viđskiptamálaráđherra

Eysteinn Jónsson

f

18.11.1941

-

16.5.1942

Fjármálaráđherra

Jakob Möller

sj

18.11.1941

-

16.5.1942

Atvinnumálaráđherra

Ólafur Thors

sj

18.11.1941

-

16.5.1942

Fyrsta RÁĐUNEYTI THORS

 16.5.1942 - 16.12.1942

SJ+A

Forsćtis-og utanríkisráđherra

Ólafur Thors

sj

16.5.1942

-

16.12.1942

Atvinnumálaráđherra

Magnús Jónsson

sj

16.5.1942

-

16.12.1942

Fjármála-og dómsráđherra

Jakob Möller

sj

16.5.1942

-

16.12.1942

Félagsráđherra

Stefán Joh.Stefánsson

a

16.5.1942

-

16.12.1942

ĐUNEYTI ŢORDARSONAR

 16.12.1942 - 21.10.1944

BREYTINGAR  19.4.1943 og 21.9.1944

Forsćtisráđerra

Björn Ţorđarson

16.12.1942

-

21.10.1944

Heilbrigđis-og kirkjumálaráđherra

Björn Ţorđarson

16.12.1942

-

21.10.1944

Utanríkis-og atvinnumálaráđherra

Vilhjálmur Ţor

16.12.1942

-

21.10.1944

Fjármálaráđherra

Björn Ólafsson

16.12.1942

-

21.10.1944

Dóms-og menntamálaráđherra

Einar Arnórsson

16.12.1942

-

21.9.1944

  Dóms-og menntamálaráđherra

Björn Ţorđarson

21.9.1944

-

21.10.1944

Félagsráđherra

Johann Sćmundsson

22.12.1942

-

19.4.1943

  Félagsráđherra

Björn Ţorđarson

19.4.1943

-

21.10.1944